Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung

781/A11 Le Hong Phong street, Ward 12, District 10, Ho chi Minh City, Vietnamnull, Ho-Chi-Minh, Ho-Chi-Minh, District 10, Ho Chi Minh City, Vietnam·Xem trên bản đồ

11 đánh giá
4,4
Xem giá
Xem giá
1 / 16
Nhận phòngtừ 14:00
Trả phòngđến 12:00
Bãi đỗ xe✓ Miễn phí
WiFi✓ Miễn phí
Thú cưng✕ Không cho phép
Bữa sángKhông nêu rõ

Mô tả

Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung là khách sạn 3 sao tại Quận 10, Sài Gòn, cách trung tâm thành phố 2,8 km, có phòng điều hòa và thang máy. Khách sạn phù hợp với những ai muốn ở trong một khu dân cư của thành phố thay vì giữa khu trung tâm đông đúc của Quận 1, và sẵn sàng đi taxi để đến các điểm tham quan.

Mỗi phòng trong hai phòng đôi đều có phòng tắm riêng, điều hòa, tivi với kênh truyền hình cáp và một giường King size lớn cho hai khách. Phòng đôi Superior rộng 15 m², còn phòng đôi Deluxe rộng 17 m² và có thêm minibar. Khách sạn có lễ tân 24 giờ, thang máy, dịch vụ giặt ủi và giữ hành lý, lễ tân nói được tiếng Anh và tiếng Việt.

WiFi miễn phí có ở mọi khu vực, và gần đó có thể đỗ xe miễn phí ở bãi công cộng mà không cần đặt chỗ. Quán cà phê và quán phở nằm trong vòng 50 m, ga Sài Gòn cách 1,2 km, nên khu phố này dễ đi bộ và dễ đi taxi cho những nhu cầu hằng ngày.

Phòng

2 loại phòng · 15–17 m²

Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung có hai phòng đôi, và cả hai đều dành cho hai khách. Mỗi phòng có phòng tắm riêng với giấy vệ sinh, điều hòa, tivi với kênh truyền hình cáp và một giường King size lớn, nên tiện nghi cơ bản giống nhau ở cả hai phòng. Sự lựa chọn giữa hai phòng nằm ở diện tích và tiện ích thêm, chứ không nằm ở phòng tắm hay giường.

Phòng đôi Superior rộng 15 m² và là phòng nhỏ gọn hơn trong hai phòng. Phòng đôi Deluxe rộng hơn, 17 m², và là phòng duy nhất có minibar, nên những khách muốn có đồ uống và đồ ăn nhẹ ngay trong phòng sẽ chọn phòng này. Cả hai phòng đều phù hợp với một cặp đôi hoặc hai người bạn đi cùng nhau, vì mỗi phòng chỉ nhận tối đa hai người.

Phòng đôi Superior — Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung

Phòng đôi Superior

15 m² Tối đa 2 khách 1 giường lớn (King size)
Phòng tắm riêngĐiều hòa không khíKênh truyền hình cáp

Phòng đôi Superior là phòng nhỏ gọn nhất, rộng 15 m², với một giường King size lớn cho hai khách. Phòng có phòng tắm riêng với giấy vệ sinh, điều hòa và tivi với kênh truyền hình cáp, phù hợp với những khách chỉ cần những tiện nghi cơ bản và không cần minibar.

Xem giá
Phòng đôi Deluxe — Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung

Phòng đôi Deluxe

17 m² Tối đa 2 khách 1 giường lớn (King size)
MinibarPhòng tắm riêngĐiều hòa không khí

Phòng đôi Deluxe là phòng rộng hơn trong hai phòng, 17 m², và là phòng duy nhất có minibar cho đồ uống và đồ ăn nhẹ. Phòng có cùng giường King size lớn, phòng tắm riêng, điều hòa và tivi với kênh truyền hình cáp, nên không gian rộng hơn và minibar tạo nên sự khác biệt so với phòng đôi Superior.

Xem giá

Tiện nghi

21 tiện nghi
Bãi đỗ xe miễn phí
Đỗ xe dọc đường
Phòng tắm riêng
Điều hòa không khí
WiFi miễn phí
Phòng không hút thuốc
Giữ hành lý
Giặt ủi
Thang máy

Phần lớn dịch vụ ở đây mang tính thiết thực hơn là giải trí. Lễ tân 24 giờ nghĩa là khách có thể đến hoặc làm thủ tục nhận phòng vào bất kỳ giờ nào, và lễ tân nói được tiếng Anh và tiếng Việt. Tòa nhà có thang máy, còn dịch vụ giữ hành lý và giặt ủi có sẵn cho những kỳ lưu trú dài ngày hoặc khi bạn trả phòng muộn.

WiFi miễn phí phủ sóng mọi khu vực của khách sạn và không tính phí. Với xe hơi, gần đó có bãi đỗ xe công cộng miễn phí, không cần đặt chỗ, và cũng có chỗ đỗ xe dọc đường. Khu vực sảnh chung có camera giám sát, và các phòng đều là phòng không hút thuốc.

Trong phòng, bạn sẽ có điều hòa, phòng tắm riêng và tivi với kênh truyền hình cáp. Khách sạn cũng cung cấp dịch vụ internet.

Chung

  • Giữ hành lý
  • Giặt ủi
  • Lễ tân 24 giờ
  • Camera giám sát khu vực chung
  • Điều hòa không khí
  • Thang máy
  • Phòng không hút thuốc

Trong phòng

  • Phòng tắm riêng

Giải trí & công nghệ

  • Kênh truyền hình cáp
  • Tivi
  • Dịch vụ internet

Bãi đỗ xe

  • Đỗ xe dọc đường

Khách sạn nằm trên đường Lê Hồng Phong, phường 12, Quận 10, một khu vực chủ yếu là dân cư của Sài Gòn, nơi sinh hoạt hằng ngày diễn ra ngay trên phố. Trong vòng 50 m có quán Cafe 700a, A Life Coffee, Phở Sài Gòn Since 1998, Phở Hưng và nhà hàng chay Sân Mây, nên cà phê và phở rất gần. Chọ mini, một khu chợ nhỏ, cách 450 m, còn chùa Việt Nam Quốc tự và công viên Vườn Lài đều cách khách sạn 150 m, và công viên ven hồ Khu du lịch Kỳ Hòa cũng cách 150 m.

Trung tâm thành phố cách khách sạn 2,8 km. Ga Sài Gòn cách 1,2 km, còn sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất cách 3,8 km, đều chỉ mất một chuyến taxi ngắn. Với xe khách đường dài, bến xe Thành Bưởi - Vĩnh Viễn cách 850 m và bến xe Sài Gòn cách 1,9 km, nên bạn có thể chọn bến khớp với hành trình của mình. Cả ga tàu lẫn bến xe đều đủ gần để đoạn đầu và đoạn cuối của chuyến đi trở nên đơn giản.

Về tham quan, công viên Tao Đàn cách khách sạn 2,2 km và Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh cách 2,3 km, cả hai đều nằm ở các quận trung tâm của Sài Gòn. Bảo tàng Thành phố Hồ Chí Minh và Bảo tàng Mỹ thuật đều cách 3 km, còn Bảo tàng Lịch sử Việt Nam cách 4 km. Gần hơn, Bảo tàng FITO về y học cổ truyền Việt Nam cách 450 m, và phố ẩm thực Hồ Thị Kỷ cách 800 m, một nơi tốt để ăn tối. Bảo tàng Phụ nữ Nam Bộ cách 2,1 km.

  • Khu du lịch Kỳ Hòa
    Công viên ven hồ cách khách sạn vài phút đi bộ
    150 m
  • Việt Nam Quốc tự
    Chùa cách khách sạn một quãng đi bộ ngắn
    150 m
  • Chọ mini
    Chợ nhỏ trong khu phố để mua sắm hằng ngày
    450 m
  • Bến xe Thành Bưởi - Vĩnh Viễn
    Bến xe khách đi các tỉnh thành khác
    850 m
  • Ga Sài Gòn
    Ga đường sắt chính cho các chuyến tàu đường dài
    1,2 km
  • Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh
    Bảo tàng về Chiến tranh Việt Nam ở trung tâm thành phố
    2,3 km

Có phù hợp với bạn?

Có, nếu…

  • ✓bạn muốn ở trong một khu dân cư của Sài Gòn thay vì trên những con đường đông đúc nhất của Quận 1, với trung tâm chỉ cách một chuyến taxi ngắn.
  • ✓bạn đi cặp đôi hoặc đi cùng người yêu: cả hai phòng đều có một giường King size lớn và phục vụ tối đa hai khách.
  • ✓bạn muốn mua sắm hoặc ăn uống trong khu phố: quán cà phê và quán phở nằm trong vòng 50 m, còn chợ Chọ mini cách 450 m.
  • ✓bạn cần một nơi nghỉ chân thiết thực gần các tuyến tàu và xe khách: ga Sài Gòn cách 1,2 km, còn hai bến xe cách 850 m và 1,9 km.
  • ✓bạn đi cùng laptop hoặc điện thoại: WiFi miễn phí phủ sóng mọi khu vực của khách sạn.

Có lẽ không, nếu…

  • ✕bạn muốn một căn phòng rộng: hai phòng có diện tích 15 m² và 17 m², tức là khá nhỏ gọn đối với hai khách.
  • ✕bạn đi theo nhóm từ ba người trở lên hoặc muốn có hai giường trong cùng một phòng: mỗi phòng có một giường King size lớn và chỉ phục vụ hai khách.
  • ✕bạn định đi bằng ô tô: gần đó có bãi đỗ xe công cộng miễn phí, nhưng không nằm ngay trong khuôn viên khách sạn.
  • ✕bạn muốn được phục vụ bữa ăn tại khách sạn: các quán cà phê và nhà hàng gần nhất đều cách 50 m trên đường phố.

Khách nói gì

11 đánh giá đã xác thực
4,4

Khách đánh giá WiFi miễn phí cao nhất, tiếp theo là nhân viên, trong khi vị trí, độ sạch sẽ và giá trị đồng tiền đạt điểm thấp hơn. Tiện nghi và cơ sở vật chất là những điểm yếu nhất trong phản hồi, nên hãy kỳ vọng các phòng đơn giản thay vì một kỳ nghỉ đầy đủ dịch vụ.

WiFi miễn phí10,0
Nhân viên7,4
Vị trí6,7
Sạch sẽ5,6
Thoải mái4,6
Tiện nghi4,6
Đáng giá tiền4,4

Câu hỏi thường gặp

Một đêm tại Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung có giá bao nhiêu?

Giá phòng tại Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung thay đổi theo mùa, loại phòng và ngày bạn chọn. Xem giá hiện tại cùng các đối tác đặt phòng của chúng tôi cho những ngày bạn dự định.

Làm thế nào để đến Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung?

Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung nằm trên đường Lê Hồng Phong, phường 12, Quận 10, cách bến xe Thành Bưởi - Vĩnh Viễn khoảng 850 m và cách bến xe Sài Gòn 1,9 km. Với đoạn cuối cùng, taxi hoặc xe đặt qua ứng dụng là lựa chọn đơn giản nhất. Chỗ đỗ xe miễn phí nhưng là bãi công cộng gần đó và không cần đặt chỗ. Lễ tân 24 giờ nghĩa là khách đến muộn có thể làm thủ tục nhận phòng vào bất kỳ giờ nào, và giờ nhận phòng bắt đầu từ 14:00.

Gần Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung có những gì?

Trong vòng 150 m từ Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung có công viên ven hồ Khu du lịch Kỳ Hòa, công viên Vườn Lài và chùa Việt Nam Quốc tự, còn chợ Chọ mini cách 450 m. Xa hơn một chút, ga Sài Gòn cách 1,2 km, công viên Tao Đàn cách 2,2 km và Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh cách 2,3 km, nên các điểm tham quan chính của trung tâm chỉ cách khách sạn một chuyến taxi ngắn.

WiFi tại Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung có miễn phí không?

Có, WiFi tại Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung có ở mọi khu vực và không tính phí, nên khách có thể kết nối trong phòng cũng như ở khu vực sảnh chung mà không phải trả thêm. Khách sạn cũng cung cấp dịch vụ internet.

Lễ tân tại Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung nói những ngôn ngữ nào?

Lễ tân tại Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung nói được tiếng Anh và tiếng Việt. Lễ tân hoạt động 24 giờ mỗi ngày, nên bạn có thể nhờ hỗ trợ về khu vực xung quanh hoặc về giữ hành lý vào bất kỳ giờ nào, kể cả khi đến muộn.

Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung có những loại phòng nào?

Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung có hai phòng đôi. Phòng đôi Superior rộng 15 m², còn phòng đôi Deluxe rộng 17 m² và có minibar. Cả hai phòng đều có điều hòa, phòng tắm riêng và một giường King size lớn, mỗi phòng phục vụ tối đa hai khách.

Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung có thang máy và dịch vụ giặt ủi không?

Có, Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung có thang máy, dịch vụ giặt ủi và giữ hành lý, còn camera giám sát bao quát khu vực chung. Dịch vụ giặt ủi rất tiện khi lưu trú dài ngày, lúc quần áo cần giặt giữa các ngày tham quan thành phố.

Belvilla Near Hanh Hospital Formerly Lan Rung · Ảnh (16)
4,4 11 đánh giá
Xem giá